Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm Cisco C9300-48T-A
Vui lòng để lại số điện thoại hoặc lời nhắn, nhân viên sẽ liên hệ trả lời bạn sớm nhất
Đánh giá
của bạn
Điểm
5/5 trên
1
đánh giá
Wireless Cisco
Wireless HPE
Wireless Extreme
Wireless Huawei
Wireless Meraki
Wireless Alcatel
Wireless FortiAP
Wireless UniFi
Wireless Ruckus
Wireless Juniper
Wireless Planet
Wireless EnGenius
Wireless Linksys
Wireless D-link
Wireless Tp-link
Wireless Cambium
Wireless Zyxel
Wireless Ruijie
Wireless H3C
Wireless Khác
Switch Cisco C9300-48T-A Catalyst 9300 48-port data only, Network Advantage
Switch C9300-48T-A có 48-port Data GE với tùy chọn Uplink tốc độ cao: 1G, mGig, 10G, 25G hoặc 40G. Đây là Switch Lớp 3 với license Network Advantage phù hợp các tổ chức và doanh nghiệp với quy mô mạng lớn và phức tạp.

Cisco C9300-48T-A thuộc thiết bị chuyển mạch Catalyst® 9300 Series là nền tảng chuyển mạch doanh nghiệp có thể xếp chồng lên nhau của Cisco, được xây dựng để bảo mật, IoT, di động và đám mây. Catalyst 9300 Series là nền tảng được tối ưu hóa đầu tiên cho Wi-Fi 6 và Wave2 802.11ac mật độ cao. Với kiến trúc CPU x86 nhiều bộ nhớ hơn, cho phép lưu trữ và chạy các ứng dụng mạnh mẽ hơn. Hệ điều hành Cisco IOS XE với khả năng lập trình cung cấp khả năng bảo mật tiên tiến và sự hội tụ Internet of Things (IoT).
Dòng Cisco C9300-48T-A có thể thay thế cho các dòng Switch Cisco trước đó như : WS-C3850-48T-E, WS-C3850-48T-S
Các tính năng của License Network Advantage trên Catalyst 9300 Series
| Các tính năng C9300 Series tương ứng với License | Network Advantage |
| Chuyển mạch cơ bản | Có |
| Lớp 2, Định tuyến tĩnh (Static route), Định tuyến động (RIP, EIGRP Stub, OSPF - 1000 routes), PBR, PIM Stub Multicast (1000 routes)), PVLAN, VRRP, PBR, CDP, QoS, FHS, 802.1X, MACsec-128, CoPP, SXP, IP SLA Responder, SSO | |
| Năng lực chuyển mạch nâng cao và mở rộng | Có |
| BGP, EIGRP, HSRP, IS-IS, BSR, MSDP, PIM-BIDIR,* IP SLA, OSPF | |
| Phân đoạn mạng | Có |
| VRF, VXLAN, LISP, TrustSec, SGT, MPLS, mVPN | |
| Tự động hóa | Có |
| NETCONF, RESTCONF, gRPC, YANG, PnP Agent, ZTP/Open PnP, GuestShell (On-Box Python) | |
| Thu thập thông tin và giám sát | Có |
| Thu thập từ xa dựa trên mô hình, lấy mẫu NetFlow, SPAN, RSPAN | |
| Tính sẵn sàng và khả năng phục hồi cao | Có |
| Chuyển tiếp không ngừng (NSF), Chèn và loại bỏ linh hoạt (GIR), Nâng cấp và mở rộng nhanh chóng (xFSU), Sửa lỗi phần mềm (CLI Based) | |
| Tích hợp IOT | Có |
| AVB, PTP, CoAP | |
| Bảo mật | Có |
| MACsec-256 |
Xem thêm
Rút gọn
| Model | C9300-48T-A |
| Total 10/100/1000, Multigigabit copper or SFP Fiber | 48 port 1GbE Data |
| Uplink Configuration | Modular Uplinks (C9300-NM-xx) |
| Default AC power supply | 350W AC (PWR-C1-350WAC-P) |
| Available PoE | NA |
| Chassis Dimensions | 4.4 x 44.5 x 40.9 cm |
| Weight | 7.45 Kg |
| Netwwork licensing | Network Advantage |
| Total number of MAC addresses | 32,000 |
| Total number of IPv4 routes (ARP plus learned routes) | 32,000 (24,000 direct routes and 8000 indirect routes) |
| IPv6 routing entries | 16,000 |
| Multicast routing scale | 8,000 |
| QoS scale entries | 5,120 |
| ACL scale entries | 5,120 |
| Packet buffer per SKU | 16 MB buffer for 24-or 48-port Gigabit Ethernet models |
| 32 MB buffer for 24 and 48-port Multigigabit | |
| FNF entries | 64,000 flows on 24- and 48-port Gigabit Ethernet models |
| 128,000 flows on 24- port Multigigabit | |
| DRAM | 8 GB |
| Flash | 16 GB |
| VLAN IDs | 4094 |
| PVST Instances | 300 |
| STP Virtual Ports (Port* VLANs) for PVST | 13000 |
| STP Virtual Ports (Port* VLANs) for MST | 13000 |
| Total Switched Virtual Interfaces (SVIs) | 1000 |
| Jumbo frames | 9198 bytes |
| Total routed ports per Catalyst 9300 Series stack | 448 |
| Bandwidth specifications | |
| Switching capacity | 256 Gbps |
| Forwarding rate | 190.47 Mpps |
| Supported stacking options | |
| Stacking support | StackWise-480 |
| Stacking bandwidth support | 480 Gbps |
| Optional Stacking hardware | StackWise Cable |
| Number of members | 8 |
| Supported stack members | Other C9300 SKUs with same license level |
| C9300 higher scale SKUs only stack with other like higher scale models | |
| Network module for C9300 | |
| C9300-NM-4G | Catalyst 9300 Series 4x 1G Network Module |
| C9300-NM-4M | Catalyst 9300 Series 4x Multigigabit Network Module |
| C9300-NM-8X | Catalyst 9300 Series 8x 10G/1G Network Module |
| C9300-NM-2Q | Catalyst 9300 Series 2x 40G Network Module |
| C9300-NM-2Y | Catalyst 9300 Series 2x 25G/10G/1G Network Module |
| StackWise-480/1T and StackPower cables | |
| STACK-T1-50CM | Data stack 50 cm (cable option with C9300 and C9300X SKUs) |
| STACK-T1-1M | Data stack 1m (cable option with C9300 and C9300X SKUs) |
| STACK-T1-3M | Data stack 3m (cable option with C9300 and C9300X SKUs) |
| CAB-SPWR-30CM | Cisco Catalyst StackPower cable 30cm spare |
| CAB-SPWR-150CM | Cisco Catalyst StackPower cable 150cm spare |
Vui lòng để lại số điện thoại hoặc lời nhắn, nhân viên sẽ liên hệ trả lời bạn sớm nhất
Cisco C9300-48T-A
| Model | C9300-48T-A |
| Total 10/100/1000, Multigigabit copper or SFP Fiber | 48 port 1GbE Data |
| Uplink Configuration | Modular Uplinks (C9300-NM-xx) |
| Default AC power supply | 350W AC (PWR-C1-350WAC-P) |
| Available PoE | NA |
| Chassis Dimensions | 4.4 x 44.5 x 40.9 cm |
| Weight | 7.45 Kg |
| Netwwork licensing | Network Advantage |
| Total number of MAC addresses | 32,000 |
| Total number of IPv4 routes (ARP plus learned routes) | 32,000 (24,000 direct routes and 8000 indirect routes) |
| IPv6 routing entries | 16,000 |
| Multicast routing scale | 8,000 |
| QoS scale entries | 5,120 |
| ACL scale entries | 5,120 |
| Packet buffer per SKU | 16 MB buffer for 24-or 48-port Gigabit Ethernet models |
| 32 MB buffer for 24 and 48-port Multigigabit | |
| FNF entries | 64,000 flows on 24- and 48-port Gigabit Ethernet models |
| 128,000 flows on 24- port Multigigabit | |
| DRAM | 8 GB |
| Flash | 16 GB |
| VLAN IDs | 4094 |
| PVST Instances | 300 |
| STP Virtual Ports (Port* VLANs) for PVST | 13000 |
| STP Virtual Ports (Port* VLANs) for MST | 13000 |
| Total Switched Virtual Interfaces (SVIs) | 1000 |
| Jumbo frames | 9198 bytes |
| Total routed ports per Catalyst 9300 Series stack | 448 |
| Bandwidth specifications | |
| Switching capacity | 256 Gbps |
| Forwarding rate | 190.47 Mpps |
| Supported stacking options | |
| Stacking support | StackWise-480 |
| Stacking bandwidth support | 480 Gbps |
| Optional Stacking hardware | StackWise Cable |
| Number of members | 8 |
| Supported stack members | Other C9300 SKUs with same license level |
| C9300 higher scale SKUs only stack with other like higher scale models | |
| Network module for C9300 | |
| C9300-NM-4G | Catalyst 9300 Series 4x 1G Network Module |
| C9300-NM-4M | Catalyst 9300 Series 4x Multigigabit Network Module |
| C9300-NM-8X | Catalyst 9300 Series 8x 10G/1G Network Module |
| C9300-NM-2Q | Catalyst 9300 Series 2x 40G Network Module |
| C9300-NM-2Y | Catalyst 9300 Series 2x 25G/10G/1G Network Module |
| StackWise-480/1T and StackPower cables | |
| STACK-T1-50CM | Data stack 50 cm (cable option with C9300 and C9300X SKUs) |
| STACK-T1-1M | Data stack 1m (cable option with C9300 and C9300X SKUs) |
| STACK-T1-3M | Data stack 3m (cable option with C9300 and C9300X SKUs) |
| CAB-SPWR-30CM | Cisco Catalyst StackPower cable 30cm spare |
| CAB-SPWR-150CM | Cisco Catalyst StackPower cable 150cm spare |
| Model | C9300-48T-A |
| Total 10/100/1000, Multigigabit copper or SFP Fiber | 48 port 1GbE Data |
| Uplink Configuration | Modular Uplinks (C9300-NM-xx) |
| Default AC power supply | 350W AC (PWR-C1-350WAC-P) |
| Available PoE | NA |
| Chassis Dimensions | 4.4 x 44.5 x 40.9 cm |
| Weight | 7.45 Kg |
| Netwwork licensing | Network Advantage |
| Total number of MAC addresses | 32,000 |
| Total number of IPv4 routes (ARP plus learned routes) | 32,000 (24,000 direct routes and 8000 indirect routes) |
| IPv6 routing entries | 16,000 |
| Multicast routing scale | 8,000 |
| QoS scale entries | 5,120 |
| ACL scale entries | 5,120 |
| Packet buffer per SKU | 16 MB buffer for 24-or 48-port Gigabit Ethernet models |
| 32 MB buffer for 24 and 48-port Multigigabit | |
| FNF entries | 64,000 flows on 24- and 48-port Gigabit Ethernet models |
| 128,000 flows on 24- port Multigigabit | |
| DRAM | 8 GB |
| Flash | 16 GB |
| VLAN IDs | 4094 |
| PVST Instances | 300 |
| STP Virtual Ports (Port* VLANs) for PVST | 13000 |
| STP Virtual Ports (Port* VLANs) for MST | 13000 |
| Total Switched Virtual Interfaces (SVIs) | 1000 |
| Jumbo frames | 9198 bytes |
| Total routed ports per Catalyst 9300 Series stack | 448 |
| Bandwidth specifications | |
| Switching capacity | 256 Gbps |
| Forwarding rate | 190.47 Mpps |
| Supported stacking options | |
| Stacking support | StackWise-480 |
| Stacking bandwidth support | 480 Gbps |
| Optional Stacking hardware | StackWise Cable |
| Number of members | 8 |
| Supported stack members | Other C9300 SKUs with same license level |
| C9300 higher scale SKUs only stack with other like higher scale models | |
| Network module for C9300 | |
| C9300-NM-4G | Catalyst 9300 Series 4x 1G Network Module |
| C9300-NM-4M | Catalyst 9300 Series 4x Multigigabit Network Module |
| C9300-NM-8X | Catalyst 9300 Series 8x 10G/1G Network Module |
| C9300-NM-2Q | Catalyst 9300 Series 2x 40G Network Module |
| C9300-NM-2Y | Catalyst 9300 Series 2x 25G/10G/1G Network Module |
| StackWise-480/1T and StackPower cables | |
| STACK-T1-50CM | Data stack 50 cm (cable option with C9300 and C9300X SKUs) |
| STACK-T1-1M | Data stack 1m (cable option with C9300 and C9300X SKUs) |
| STACK-T1-3M | Data stack 3m (cable option with C9300 and C9300X SKUs) |
| CAB-SPWR-30CM | Cisco Catalyst StackPower cable 30cm spare |
| CAB-SPWR-150CM | Cisco Catalyst StackPower cable 150cm spare |
Thiết bị C9300-48T-A hỗ trợ định tuyến như thế nào?
C9300-48T-A Với giấy phép Network Advantage (A), thiết bị hỗ trợ đầy đủ:
- Static Routing, RIP, OSPF, EIGRP, BGP
- Multicast PIM, IPv6 Routing
- VRF, VXLAN, Policy-Based Routing (PBR)
Điều này giúp tối ưu hóa lưu lượng, phân đoạn mạng và triển khai các chính sách bảo mật linh hoạt.
Nguồn điện của thiết bị C9300-48T-A được cấu hình như thế nào? switch có hỗ trợ nguồn dự phòng không?
Switch C9300-48T-A được trang bị sẵn mặc định một bộ nguồn PWR-C1-350WAC-P 350W AC, switch vẫn hỗ trợ lắp đặt hai bộ nguồn để dự phòng. Bạn có thể mua thêm một bộ nguồn thứ hai cùng loại hoặc nguồn có công suất cao hơn (ví dụ: 350W, 715W) để đảm bảo switch luôn hoạt động ngay cả khi một nguồn gặp sự cố. Việc lắp thêm nguồn chỉ nhằm mục đích dự phòng, không tạo ra khả năng PoE.
Dòng tương đương nào có thể thay thế cho C9300-48T-A?
Các model tương đương có thể thay thế cho C9300-48T-A gồm:
- C9300-48P-A: hỗ trợ PoE+, cấp nguồn cho thiết bị đầu cuối.
- C9300-48T-E: khác biệt ở giấy phép phần mềm (Essentials thay vì Advantage).
- C9300L-48T-4X-A: phiên bản dòng L, uplink 10G cố định, chi phí thấp hơn.