Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm Cisco C9300L-24T-4X-E
Vui lòng để lại số điện thoại hoặc lời nhắn, nhân viên sẽ liên hệ trả lời bạn sớm nhất
Đánh giá
của bạn
Điểm
5/5 trên
1
đánh giá
Wireless Cisco
Wireless HPE
Wireless Extreme
Wireless Huawei
Wireless Meraki
Wireless Alcatel
Wireless FortiAP
Wireless UniFi
Wireless Ruckus
Wireless Juniper
Wireless Planet
Wireless EnGenius
Wireless Linksys
Wireless D-link
Wireless Tp-link
Wireless Cambium
Wireless Zyxel
Wireless Ruijie
Wireless H3C
Wireless Khác
Switch Cisco C9300L-24T-4X-E Catalyst 9300L 24-port GE data, 4x10G uplinks, Network Essentials
Switch C9300L-24T-4X-E có 24-port Data GE và 4 cổng SFP+ 10G/1G Uplink tốc độ cao. Đây là Switch Lớp 3 với license Network Essentials phù hợp các tổ chức và doanh nghiệp với quy mô mạng lớn và phức tạp.

Cisco C9300L-24T-4X-E thuộc thiết bị chuyển mạch Catalyst® 9300 Series là nền tảng chuyển mạch doanh nghiệp có thể xếp chồng lên nhau của Cisco, được xây dựng để bảo mật, IoT, di động và đám mây. Catalyst 9300 Series là nền tảng được tối ưu hóa đầu tiên cho Wi-Fi 6 và Wave2 802.11ac mật độ cao. Với kiến trúc CPU x86 nhiều bộ nhớ hơn, cho phép lưu trữ và chạy các ứng dụng mạnh mẽ hơn. Hệ điều hành Cisco IOS XE với khả năng lập trình cung cấp khả năng bảo mật tiên tiến và sự hội tụ Internet of Things (IoT).
Dòng Cisco C9300L-24T-4X-E có thể thay thế cho các dòng Switch Cisco trước đó như : WS-C3650-24TS-L
Các tính năng của License Network Essentials trên Catalyst 9300L Series
| Các tính năng C9300L Series tương ứng với License | Network Essentials |
| Chuyển mạch cơ bản | Có |
| Lớp 2, Định tuyến tĩnh (Static route), Định tuyến động (RIP, EIGRP Stub, OSPF - 1000 routes), PBR, PIM Stub Multicast (1000 routes)), PVLAN, VRRP, PBR, CDP, QoS, FHS, 802.1X, MACsec-128, CoPP, SXP, IP SLA Responder, SSO | |
| Năng lực chuyển mạch nâng cao và mở rộng | Không |
| BGP, EIGRP, HSRP, IS-IS, BSR, MSDP, PIM-BIDIR,* IP SLA, OSPF | |
| Phân đoạn mạng | Không |
| VRF, VXLAN, LISP, TrustSec, SGT, MPLS, mVPN | |
| Tự động hóa | Có |
| NETCONF, RESTCONF, gRPC, YANG, PnP Agent, ZTP/Open PnP, GuestShell (On-Box Python) | |
| Thu thập thông tin và giám sát | Có |
| Thu thập từ xa dựa trên mô hình, lấy mẫu NetFlow, SPAN, RSPAN | |
| Tính sẵn sàng và khả năng phục hồi cao | Không |
| Chuyển tiếp không ngừng (NSF), Chèn và loại bỏ linh hoạt (GIR), Nâng cấp và mở rộng nhanh chóng (xFSU), Sửa lỗi phần mềm (CLI Based) | |
| Tích hợp IOT | Không |
| AVB, PTP, CoAP | |
| Bảo mật | Không |
| MACsec-256 |
Xem thêm
Rút gọn
| Model | C9300L-24T-4X-E |
| Total 10/100/1000, Multigigabit copper or SFP Fiber | 24 port Data |
| Uplink Configuration | 4x 10G/1G SFP+ fixed uplinks |
| Default AC power supply | 350W AC (PWR-C1-350WAC-P) |
| Available PoE | NA |
| Chassis Dimensions | 4.4 x 44.5 x 40.9 cm |
| Weight | 6.78 Kg |
| Netwwork licensing | Network Essentials |
| Total number of MAC addresses | 32,000 |
| Total number of IPv4 routes (ARP plus learned routes) | 32,000 (24,000 direct routes and 8000 indirect routes) |
| IPv6 routing entries | 16,000 |
| Multicast routing scale | 8,000 |
| QoS scale entries | 5,120 |
| ACL scale entries | 5,120 |
| Packet buffer per SKU | 16 MB buffer for 24 and 48 port Gigabit Ethernet models |
| FNF entries | 64,000 flows on 24- and 48-port Gigabit Ethernet models |
| DRAM | 8 GB |
| Flash | 16 GB |
| VLAN IDs | 4094 |
| PVST Instances | 300 |
| STP Virtual Ports (Port* VLANs) for PVST | 13000 |
| STP Virtual Ports (Port* VLANs) for MST | 13000 |
| Total Switched Virtual Interfaces (SVIs) | 1000 |
| Jumbo frames | 9198 bytes |
| Total routed ports per Catalyst 9300 Series stack | 416 |
| Bandwidth specifications | |
| Switching capacity | 128 Gbps |
| Forwarding rate | 95.23 Mpps |
| Supported stacking options | |
| Stacking support | StackWise-320 |
| Stacking bandwidth support | 320 Gbps |
| Optional Stacking hardware | C9300L-STACK-KIT Or C9300L-STACK-KIT2 |
| Number of members | 8 |
| Supported stack members | Stacks with other Catalyst 9300L and 9300LM models with same license level |
| Stacking for C9300L | |
| C9300L-STACK-KIT | Stack kit for C9300L SKUs only: Two data stack adapters and one data stack cable |
| STACK-T3-50CM | Data stack 50cm cable (default cable with C9300L Stack Kit) |
| STACK-T3-1M | Data stack 1m cable (cable option with C9300L Stack Kit) |
| STACK T3-3M | Data stack 3m cable (cable option with C9300L Stack Kit) |
| C9300L-STACK-KIT2 | Stack kit for C9300LM and C9300L SKUs: Two data stack adapters and one data stack cable |
| STACK-T3A-50CM | Data stack 50cm cable (default cable with C9300L Stack Kit2) |
| STACK-T3A-1M | Data stack 1m cable (cable option with C9300L Stack Kit2) |
| STACK T3A-3M | Data stack 3m cable (cable option with C9300L Stack Kit2) |
Vui lòng để lại số điện thoại hoặc lời nhắn, nhân viên sẽ liên hệ trả lời bạn sớm nhất
Cisco C9300L-24T-4X-E
| Model | C9300L-24T-4X-E |
| Total 10/100/1000, Multigigabit copper or SFP Fiber | 24 port Data |
| Uplink Configuration | 4x 10G/1G SFP+ fixed uplinks |
| Default AC power supply | 350W AC (PWR-C1-350WAC-P) |
| Available PoE | NA |
| Chassis Dimensions | 4.4 x 44.5 x 40.9 cm |
| Weight | 6.78 Kg |
| Netwwork licensing | Network Essentials |
| Total number of MAC addresses | 32,000 |
| Total number of IPv4 routes (ARP plus learned routes) | 32,000 (24,000 direct routes and 8000 indirect routes) |
| IPv6 routing entries | 16,000 |
| Multicast routing scale | 8,000 |
| QoS scale entries | 5,120 |
| ACL scale entries | 5,120 |
| Packet buffer per SKU | 16 MB buffer for 24 and 48 port Gigabit Ethernet models |
| FNF entries | 64,000 flows on 24- and 48-port Gigabit Ethernet models |
| DRAM | 8 GB |
| Flash | 16 GB |
| VLAN IDs | 4094 |
| PVST Instances | 300 |
| STP Virtual Ports (Port* VLANs) for PVST | 13000 |
| STP Virtual Ports (Port* VLANs) for MST | 13000 |
| Total Switched Virtual Interfaces (SVIs) | 1000 |
| Jumbo frames | 9198 bytes |
| Total routed ports per Catalyst 9300 Series stack | 416 |
| Bandwidth specifications | |
| Switching capacity | 128 Gbps |
| Forwarding rate | 95.23 Mpps |
| Supported stacking options | |
| Stacking support | StackWise-320 |
| Stacking bandwidth support | 320 Gbps |
| Optional Stacking hardware | C9300L-STACK-KIT Or C9300L-STACK-KIT2 |
| Number of members | 8 |
| Supported stack members | Stacks with other Catalyst 9300L and 9300LM models with same license level |
| Stacking for C9300L | |
| C9300L-STACK-KIT | Stack kit for C9300L SKUs only: Two data stack adapters and one data stack cable |
| STACK-T3-50CM | Data stack 50cm cable (default cable with C9300L Stack Kit) |
| STACK-T3-1M | Data stack 1m cable (cable option with C9300L Stack Kit) |
| STACK T3-3M | Data stack 3m cable (cable option with C9300L Stack Kit) |
| C9300L-STACK-KIT2 | Stack kit for C9300LM and C9300L SKUs: Two data stack adapters and one data stack cable |
| STACK-T3A-50CM | Data stack 50cm cable (default cable with C9300L Stack Kit2) |
| STACK-T3A-1M | Data stack 1m cable (cable option with C9300L Stack Kit2) |
| STACK T3A-3M | Data stack 3m cable (cable option with C9300L Stack Kit2) |
| Model | C9300L-24T-4X-E |
| Total 10/100/1000, Multigigabit copper or SFP Fiber | 24 port Data |
| Uplink Configuration | 4x 10G/1G SFP+ fixed uplinks |
| Default AC power supply | 350W AC (PWR-C1-350WAC-P) |
| Available PoE | NA |
| Chassis Dimensions | 4.4 x 44.5 x 40.9 cm |
| Weight | 6.78 Kg |
| Netwwork licensing | Network Essentials |
| Total number of MAC addresses | 32,000 |
| Total number of IPv4 routes (ARP plus learned routes) | 32,000 (24,000 direct routes and 8000 indirect routes) |
| IPv6 routing entries | 16,000 |
| Multicast routing scale | 8,000 |
| QoS scale entries | 5,120 |
| ACL scale entries | 5,120 |
| Packet buffer per SKU | 16 MB buffer for 24 and 48 port Gigabit Ethernet models |
| FNF entries | 64,000 flows on 24- and 48-port Gigabit Ethernet models |
| DRAM | 8 GB |
| Flash | 16 GB |
| VLAN IDs | 4094 |
| PVST Instances | 300 |
| STP Virtual Ports (Port* VLANs) for PVST | 13000 |
| STP Virtual Ports (Port* VLANs) for MST | 13000 |
| Total Switched Virtual Interfaces (SVIs) | 1000 |
| Jumbo frames | 9198 bytes |
| Total routed ports per Catalyst 9300 Series stack | 416 |
| Bandwidth specifications | |
| Switching capacity | 128 Gbps |
| Forwarding rate | 95.23 Mpps |
| Supported stacking options | |
| Stacking support | StackWise-320 |
| Stacking bandwidth support | 320 Gbps |
| Optional Stacking hardware | C9300L-STACK-KIT Or C9300L-STACK-KIT2 |
| Number of members | 8 |
| Supported stack members | Stacks with other Catalyst 9300L and 9300LM models with same license level |
| Stacking for C9300L | |
| C9300L-STACK-KIT | Stack kit for C9300L SKUs only: Two data stack adapters and one data stack cable |
| STACK-T3-50CM | Data stack 50cm cable (default cable with C9300L Stack Kit) |
| STACK-T3-1M | Data stack 1m cable (cable option with C9300L Stack Kit) |
| STACK T3-3M | Data stack 3m cable (cable option with C9300L Stack Kit) |
| C9300L-STACK-KIT2 | Stack kit for C9300LM and C9300L SKUs: Two data stack adapters and one data stack cable |
| STACK-T3A-50CM | Data stack 50cm cable (default cable with C9300L Stack Kit2) |
| STACK-T3A-1M | Data stack 1m cable (cable option with C9300L Stack Kit2) |
| STACK T3A-3M | Data stack 3m cable (cable option with C9300L Stack Kit2) |
Switch C9300L-24T-4X-E phù hợp với những ứng dụng thực tế nào?
Switch C9300L-24T-4X-E với 24 cổng dữ liệu và 4 cổng uplink 10G, thiết bị phù hợp cho nhiều mô hình triển khai khác nhau:
- Doanh nghiệp vừa và nhỏ cần mạng core bảo mật, hiệu suất cao.
- Chi nhánh văn phòng với nhu cầu uplink 10G và kết nối dữ liệu ổn định.
- Trường học, bệnh viện, khách sạn nơi cần mạng campus tốc độ cao nhưng không yêu cầu cấp nguồn PoE.
- Các hệ thống mạng campus hiện đại cần khả năng stacking mạnh mẽ và định tuyến cơ bản (dòng E).
Phần cứng và năng lực xử lý của C9300L-24T-4X-E như thế nào?
Thiết bị C9300L-24T-4X-E có 24 cổng Gigabit Ethernet (10/100/1000 Mbps) cùng 4 uplink cố định 10G SFP+, phù hợp cho môi trường cần băng thông uplink cao. Băng thông chuyển mạch đạt khoảng 128 Gbps, tốc độ chuyển tiếp khoảng 95 Mpps. Switch hỗ trợ tối đa 32.000 địa chỉ MAC, 58.000 tuyến IPv4, 16.000 tuyến IPv6, và 4.000 tuyến multicast. Bộ nhớ DRAM 8GB và Flash 16GB giúp thiết bị đáp ứng tốt nhu cầu mạng access trong doanh nghiệp vừa và lớn.
Thiết bị C9300L-24T-4X-E hỗ trợ định tuyến như thế nào?
C9300L-24T-4X-E với giấy phép Network Essentials, thiết bị hỗ trợ:
- Static Routing
- RIP
- OSPF (giới hạn)
- EIGRP Stub
- Policy-Based Routing (PBR)